Yêu cầu hoàn thiện hồ sơ cấp Giấy phép hoạt động cho thuê lại lao động được thực hiện trong thời hạn nào?

Ngày hỏi:14/08/2021

Cho hỏi trường hợp nộp thiếu hồ sơ đề nghị cấp Giấy phép hoạt động cho thuê lại lao động, thì sẽ được thông báo yêu cầu bổ sung trong thời hạn nào vậy ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Yêu cầu hoàn thiện hồ sơ cấp Giấy phép hoạt động cho thuê lại lao động được thực hiện trong thời hạn nào?
      (ảnh minh họa)
    • Khoản 3 Điều 25 Nghị định 145/2020/NĐ-CP có quy định về trình tự, thủ tục cấp giấy phép, theo đó:

      Trường hợp hồ sơ không bảo đảm theo quy định, trong thời hạn 10 ngày làm việc kể từ ngày tiếp nhận hồ sơ, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội có văn bản yêu cầu doanh nghiệp hoàn thiện hồ sơ.

      Như vậy, đối với trường hợp hồ sơ không bảo đảm theo quy định (như thiếu hồ sơ) thì trong thời hạn 10 ngày làm việc kể từ ngày tiếp nhận hồ sơ, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội sẽ có văn bản yêu cầu doanh nghiệp hoàn thiện hồ sơ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn