02 trường hợp được cấp lại Giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ

Ngày hỏi:29/03/2019

Mọi người hãy giải đáp giúp tôi thắc mắc sau đây: Giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ được cấp lại trong những trường hợp nào? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 1 Điều 15 Nghị định 45/2015/NĐ-CP về hoạt động đo đạc và bản đồ có quy định về các trường hợp được cấp lại Giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ bao gồm:

      + Giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ bị mất;

      + Giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ bị rách nát, hư hỏng không thể sử dụng được.

      Bên cạnh đó, tại Điều này còn có quy định về một số thông tin liên quan đến vấn đề này như sau:

      Tổ chức nộp hồ sơ đề nghị cấp lại giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ tại Cục Đo đạc và Bản đồ Việt Nam. Hồ sơ gồm:

      + Đơn đề nghị cấp lại giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ;

      + Giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ đã được cấp đối với trường hợp quy định tại Điểm b Khoản 1 Điều này.

      - Khi nhận được hồ sơ hợp lệ, Cục Đo đạc và Bản đồ Việt Nam hoàn thành việc cấp lại giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ trong thời gian ba (03) ngày làm việc. Nội dung hoạt động đo đạc và bản đồ được cấp phép và thời hạn của giấy phép cấp lại được giữ nguyên như của giấy phép đã cấp.

      Trên đây là nội dung giải đáp về các trường hợp được cấp lại Giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT