Ban chỉ đạo phòng, chống dịch bệnh động vật

Ngày hỏi:07/11/2016

Ban chỉ đạo phòng, chống dịch bệnh động vật. Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Hiếu, đang sinh sống ở Gia Lai, tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Ban biên tập cho tôi hỏi Ban chỉ đạo phòng, chống dịch bệnh động vật được quy định thế nào? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Thanh Hiếu_093**)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Ban chỉ đạo phòng, chống dịch bệnh động vật được quy định tại Điều 24 Luật Thú y 2015, theo đó:

      Ban chỉ đạo phòng, chống dịch bệnh động vật các cấp được thành lập khi dịch bệnh động vật được công bố.

      Thủ tướng Chính phủ quy định việc thành lập và tổ chức, hoạt động của Ban chỉ đạo phòng, chống dịch bệnh động vật các cấp.

      Trên đây là quy định về ban chỉ đạo phòng, chống dịch bệnh động vật. Để hiểu rõ hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Luật Thú y 2015.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn