Bản tin bão gần Biển Đông có tần suất đưa tin như thế nào?

Ngày hỏi:31/01/2020

Từ tháng 3/2020 thì bản tin bão gần Biển Đông có tần suất đưa tin và thời gian đưa tin như thế nào? Mong nhận được giải đáp của anh chị.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 12 Quyết định 03/2020/QĐ-TTg (Có hiệu lực từ 01/03/2020) quy định tần suất đưa tin và thời gian đưa tin bão gần Biển Đông, cụ thể như sau:

      - Mỗi ngày ban hành 4 bản tin chính vào 2 giờ 30, 9 giờ 00, 14 giờ 30 và 21 giờ 00;

      - Trường hợp áp thấp nhiệt đới trên Biển Đông diễn biến phức tạp, ngoài 4 bản tin chính, cần ban hành một số bản tin bổ sung xen kẽ giữa các bản tin chính.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn