Bảo dưỡng tài sản kết cấu hạ tầng thủy lợi

Ngày hỏi:15/05/2019

Xin chào, tôi đang tìm hiểu về công tác bảo dưỡng tài sản kết cấu hạ tầng thủy lợi được quy định như thế nào theo pháp luật hiện hành? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 13 Thông tư 05/2019/TT-BNNPTNT quy định về công tác bảo dưỡng tài sản kết cấu hạ tầng thủy lợi như sau:

      1. Tổ chức, cá nhân khai thác công trình thủy lợi thực hiện nội dung sau:

      a) Lập kế hoạch bảo dưỡng và phê duyệt dự toán kinh phí nguyên, nhiên, vật liệu, công cụ, dụng cụ;

      b) Thực hiện bảo dưỡng;

      c) Báo cáo, kiểm tra, giám sát, nghiệm thu;

      d) Lập hồ sơ thanh quyết toán, lưu trữ hồ sơ.

      2. Tiêu chí giám sát, nghiệm thu kết quả bảo dưỡng tài sản kết cấu hạ tầng thủy lợi theo chất lượng thực hiện:

      a) Thông số của công trình, máy móc, thiết bị sau khi bảo dưỡng phải đảm bảo theo thông số thiết kế ban đầu;

      b) Đảm bảo sự hoạt động bình thường của công trình và máy móc, thiết bị theo tiêu chuẩn kỹ thuật chuyên ngành.

      Trên đây là nội dung tư vấn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn