Các công trình nào phải trang bị, bố trí hệ thống cấp nước chữa cháy ngoài nhà?

Ngày hỏi:15/06/2015

Các công trình nào phải trang bị, bố trí hệ thống cấp nước chữa cháy ngoài nhà?

    Nội dung này được Cảnh sát Phòng cháy và Chữa cháy TP. Hà Nội tư vấn như sau:

    • Điều 8.2.1 của TCVN 3890:2009 quy định:

      Hệ thống cấp nước chữa cháy ngoài nhà trang bị cho các nhà và công trình sau:

      1. Nhà cơ quan hành chính, nhà ở tập thể, chung cư;

      2. Khách sạn, bệnh viện, trường học, công trình văn hóa, thể thao;

      3. Chợ, trung tâm thương mại, siêu thị;

      4. Nhà gas, kho tàng, nhà phụ trợ của công trình công nghiệp, các loại công trình công cộng khác;

      5. Nhà sản xuất, công trình công nghiệp.


    Nguồn:

    CẢNH SÁT PHÒNG CHÁY VÀ CHỮA CHÁY THÀNH PHỐ HÀ NỘI
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hệ thống cấp nước chữa cháy ngoài nhà
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn