Các trường hợp được xét tặng kỷ niệm chương vì sự nghiệp kiểm sát trước thời hạn?

Ngày hỏi:23/05/2019

Em tên là Đào Duy Anh, em đang là học sinh cấp 3 ở thành phố Hải Phòng, em có dự định sẽ thi vào ngành kiểm sát do vậy em muốn tìm hiểu một số vấn đề liên quan đến ngành này mong ban biên tập giải đáp giúp em, ban biên tập cho em hỏi khi nào danh hiệu kỷ niệm chương vì sự nghiệp trong ngành kiểm sát được trao tặng trước thời hạn?

duyanh12121199**@gmail.com

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 4 Điều 30 Thông tư 01/2019/TT-VKSTC (có hiệu lực từ ngày 28/06/2019) công tác thi đua khen thưởng trong ngành kiểm sát quy định về các trường hợp sau đây được xét tặng Kỷ niệm chương trước thời hạn cụ thể như sau:

      - Cá nhân được phong tặng danh hiệu “Chiến sỹ thi đua toàn quốc” được xét tặng Kỷ niệm chương trước niên hạn 02 năm;

      - Cá nhân được tặng Bằng khen của Thủ tướng Chính phủ hoặc được công nhận danh hiệu “Chiến sỹ thi đua ngành Kiểm sát nhân dân” được xét tặng Kỷ niệm chương trước niên hạn 01 năm.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn