Chỉ huy trưởng Ban chỉ huy quân sự cấp xã được đào tạo ở trình độ nào?

Ngày hỏi:24/12/2019

Cho hỏi: Theo quy định mới thì Chỉ huy trưởng Ban chỉ huy quân sự cấp xã được đào tạo ở trình độ quân sự nào? Mong được giải đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 26 Luật Dân quân tự vệ 2019 (Có hiệu lực từ 01/07/2020) quy định trình độ đào tạo Chỉ huy trưởng Ban chỉ huy quân sự cấp xã, cụ thể như sau:

      => Chỉ huy trưởng, Phó Chỉ huy trưởng Ban chỉ huy quân sự cấp xã phải được đào tạo Chỉ huy trưởng Ban chỉ huy quân sự cấp xã ngành quân sự cơ sở trình độ trung cấp, cao đẳng hoặc đại học tại nhà trường quân đội.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Ban chỉ huy quân sự cấp xã
    Chuẩn trình độ đào tạo
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT