Chiều rộng hành lang an toàn đường cáp điện ngầm được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:28/08/2019

Tìm hiểu quy định về việc đảm bảo an toàn lưới điện. Ban biên tập cho hỏi: Chiều rộng hành lang an toàn đường cáp điện ngầm được quy định như thế nào? Mong sớm nhận phản hồi. 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Chiều rộng hành lang an toàn đường cáp điện ngầm được quy định tại Khoản 2 Điều 14 Nghị định 14/2014/NĐ-CP hướng dẫn Luật điện lực về an toàn điện, cụ thể như sau:

      Chiều rộng hành lang được giới hạn bởi:

      - Mặt ngoài của mương cáp đối với cáp đặt trong mương cáp;

      - Hai mặt thẳng đứng cách mặt ngoài của vỏ cáp hoặc sợi cáp ngoài cùng về hai phía của đường cáp điện ngầm đối với cáp đặt trực tiếp trong đất, trong nước được quy định trong bảng sau:

      Loại cáp điện

      Đặt trực tiếp trong đất

      Đặt trong nước

      Đất ổn định

      Đất không ổn định

      Nơi không có tàu thuyền qua lại

      Nơi có tàu thuyền qua lại

      Khoảng cách

      1,0 m

      1,5 m

      20,0 m

      100,0 m

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hành lang an toàn công trình điện
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn