Chính sách của Nhà nước trong lĩnh vực đê điều trước ngày 01/01/2001 được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:11/08/2018

Cho tôi hỏi: Chính sách của Nhà nước trong lĩnh vực đê điều trước ngày 01/01/2001 được quy định như thế nào? Có văn bản nào nòi về vấn đề này hay không?

Quang Huy - Hải Dương

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Chính sách của Nhà nước trong lĩnh vực đê điều trước ngày 01/01/2001 được quy định tại Điều 2 và Điều 3 Pháp lệnh Đê điều năm 1989 do Hội đồng Nhà nước ban hành với nội dung như sau:

      - Nhà nước thống nhất quản lý các loại đề điều được xây dựng bằng bất cứ nguồn vốn nào.

      - Đê được phân thành các cấp khác nhau tuỳ theo tính chất và tầm quan trọng của từng tuyến đê.

      - Hội đồng bộ trưởng quy định tiêu chuẩn cấp đê; phạm vi bảo vệ đê điều.

      Trên đây là nội dung trả lời về chính sách của Nhà nước trong lĩnh vực đê điều trước ngày 01/01/2001. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Pháp lệnh Đê điều năm 1989 do Hội đồng Nhà nước ban hành.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chính sách nhà nước
    Kiểm soát đê điều
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn