Chủ đầu tư tạo ra sáng kiến đã được công nhận có quyền gì?

Ngày hỏi:23/02/2017

Chủ đầu tư tạo ra sáng kiến đã được công nhận có quyền gì? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi tên là Hoài Nam, có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định Chủ đầu tư tạo ra sáng kiến đã được công nhận có quyền gì? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 1 Điều 9 Điều lệ Sáng kiến ban hành kèm theo Nghị định 13/2012/NĐ-CP thì:

      Đối với sáng kiến đã được công nhận, chủ đầu tư tạo ra sáng kiến có các quyền sau đây:

      a) Áp dụng sáng kiến;

      b) Chuyển giao sáng kiến cho tổ chức, cá nhân khác áp dụng theo quy định của pháp luật.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về quyền của Chủ đầu tư tạo ra sáng kiến đã được công nhận. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 13/2012/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn