Chuyển hộ khẩu thường trú có phải cấp lại Chứng chỉ hành nghề thú y?

Ngày hỏi:18/09/2020

Chứng chỉ hành nghề thú y của tôi ghi hộ khẩu ở Tĩnh Gia, Thanh Hóa, nay đã chuyển khẩu lên tp. Thanh Hóa thì có phải xin cấp lại CCHN không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 110 Luật Thú y 2015 thì Chứng chỉ hành nghề thú y cấp lại trong các trường hợp sau đây:

      - Bị mất, sai sót, hư hỏng;

      - Có thay đổi thông tin liên quan đến cá nhân đã được cấp Chứng chỉ hành nghề thú y.

      Như vậy khi có thay đổi thông tin về hộ khẩu thường trú thì bạn xin cấp lại Chứng chỉ hành nghề thú y.

      * Hồ sơ cấp lại Chứng chỉ hành nghề thú y bao gồm:

      - Đơn đăng ký cấp lại;

      - Chứng chỉ hành nghề thú y đã được cấp, trừ trường hợp bị mất.

      * Trình tự, thủ tục cấp lại Chứng chỉ hành nghề thú y:

      - Gửi hồ sơ tới cơ quan quản lý chuyên ngành thú y cấp tỉnh hoặc Cục Thú y;

      - Trong thời hạn 03 ngày làm việc, kể từ ngày nhận được hồ sơ hợp lệ, cơ quan tiếp nhận hồ sơ quyết định việc cấp lại Chứng chỉ hành nghề thú y; trường hợp không cấp phải trả lời bằng văn bản và nêu rõ lý do.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn