Cơ sở đóng đảng phí

Ngày hỏi:10/08/2016

Đóng đảng phí dựa trên cơ sở nào? Tôi đang làm công nhân tại xí nghiệp đường tại địa phương, lương tháng cộng luôn phụ cấp chỉ có 4 triệu. Hiện tôi vừa được kết nạp vào Đảng, tôi đang rất lo lắng vì phải đóng Đảng phí hàng tháng trong khi thu nhập của tôi lại thấp vậy. Mong ban biên tập Ngân hàng hỏi đáp pháp luật cho tôi biết căn cứ để tính đảng phí phải đóng. Xin chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Bạn yên tâm, nếu lương bạn thấp thì tiền Đảng phí phải đóng cũng thấp. Vì Đảng viên đóng đảng phí trên cơ sở tiền lương, tiền công, khoản thu nhập coi như tiền lương, tiền công, sinh hoạt phí và các khoản phụ cấp theo tiền lương, tiền công, sinh hoạt phí... theo quy định của Bộ Chính trị căn cứ theo Điều 33.1 Quy định số 29-QĐ/TW
      Bạn nên tham khảo chi tiết Quy định số 29-QĐ/TW để nắm rõ hơn quy định trên.
      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ VIỆN PHÁP LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn