Công bố hợp quy dựa trên kết quả đánh giá của tổ chức chứng nhận đã đăng ký, thừa nhận đối với hàng hóa sản xuất trong nước

Ngày hỏi:26/04/2019

Công bố hợp quy dựa trên kết quả đánh giá của tổ chức chứng nhận đã đăng ký, thừa nhận đối với hàng hóa sản xuất trong nước được quy định như thế nào? Văn bản pháp luật nào quy định về vấn đề này? Mong sớm nhận phản hồi. 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Công bố hợp quy dựa trên kết quả đánh giá của tổ chức chứng nhận đã đăng ký, thừa nhận đối với hàng hóa sản xuất trong nước quy định tại Khoản 3 Điều 1 Thông tư 02/2017/TT-BKHCN sửa đổi Thông tư 28/2012/TT-BKHCN quy định về công bố hợp chuẩn, công bố hợp quy và phương thức đánh giá sự phù hợp với tiêu chuẩn, quy chuẩn kỹ thuật do Bộ trưởng Bộ Khoa học và Công nghệ ban hành, cụ thể như sau:

      - Tổ chức, cá nhân nộp hồ sơ công bố hợp quy theo quy định tại Điều 14 Thông tư này cho cơ quan chuyên ngành để công bố hợp quy dựa trên kết quả đánh giá của tổ chức chứng nhận;

      - Sau khi có bản Thông báo tiếp nhận hồ sơ công bố hợp quy của cơ quan chuyên ngành, tổ chức, cá nhân được phép lưu thông hàng hóa.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT