Công trình công cộng, giao thông công cộng đối với người cao tuổi trước ngày 01/7/2010 được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:03/10/2018

Ban biên tập cho tôi hỏi: Công trình công cộng, giao thông công cộng đối với người cao tuổi trước ngày 01/7/2010 được quy định như thế nào? Có văn bản pháp luật nào nói đến vấn đề này hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

Hữu Nghĩa - Đắk Lắk

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Công trình công cộng, giao thông công cộng đối với người cao tuổi trước ngày 01/7/2010 được quy định tại Điều 18 Pháp lệnh người cao tuổi năm 2000 với nội dung như sau:

      Việc đầu tư xây dựng mới hoặc cải tạo công trình công cộng phải tính đến nhu cầu hoạt động và chăm sóc người cao tuổi.

      Trên đây là nội dung trả lời về công trình công cộng, giao thông công cộng đối với người cao tuổi trước ngày 01/7/2010. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Pháp lệnh người cao tuổi năm 2000.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn