Danh hiệu “Cờ thi đua của Chính phủ” của ngành Kiểm sát nhân dân được xét tặng cho đơn vị nào, cần có tiêu chuẩn gì?

Ngày hỏi:22/05/2019

Em tên là Đoàn Văn Hậu, em hiện đang là học sinh trung học phổ thông tại Hà Nội, sắp tới là kì thi trung học phổ thông quốc gia, em có dự định thi vào trường đại học kiểm sát, em muốn tìm hiểu một số kiến thức về ngành này, em muốn hỏi danh hiệu “Cờ thi đua của Chính phủ” của ngành Kiểm sát nhân dân được xét tặng cho đơn vị nào, cần có tiêu chuẩn gì? Mong ban biên tập giải đáp, em xin cảm ơn.

doanvanhau121212@***gmail.com

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 21 Thông tư 01/2019/TT-VKSTC (có hiệu lực từ ngày 28/06/2018) công tác thi đua khen thưởng trong ngành kiểm sát có quy định về tiêu chuẩn xét tặng danh hiệu “Cờ thi đua của Chính phủ” cụ thể như sau:

      “Cờ thi đua của Chính phủ” được xét tặng cho tập thể tiêu biểu xuất sắc nhất được lựa chọn trong số các tập thể quy định tại Khoản 2, Điều 20 Thông tư này và đạt các tiêu chuẩn sau đây:

      - Đạt tiêu chuẩn “Cờ thi đua của ngành Kiểm sát nhân dân”;

      - Có thành tích, hoàn thành vượt mức các chỉ tiêu thi đua và nhiệm vụ được giao trong năm; là tập thể tiêu biểu xuất sắc trong toàn Ngành;

      - Đi đầu trong việc thực hành tiết kiệm, chống lãng phí, chống tham nhũng và các tệ nạn xã hội khác.
      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà anh/chị thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Kiểm sát nhân dân
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn