Danh hiệu thi đua ngành Văn hóa, Thể thao và Du lịch

Ngày hỏi:11/09/2019

Xin chào ban biên tập, Anh chị cho tôi hỏi theo quy định mới hiện nay thì danh hiệu thi đua ngành Văn hóa, Thể thao và Du lịch được quy định như thế nào? Xin giải đáp giúp tôi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 10 Thông tư 07/2019/TT-BVHTTDL (có hiệu lực ngày 15/10/2019) thì danh hiệu thi đua ngành Văn hóa, Thể thao và Du lịch như sau:

      1. Danh hiệu thi đua đối với cá nhân:

      - “Chiến sĩ thi đua toàn quốc”;

      - “Chiến sĩ thi đua cấp Bộ”;

      - “Chiến sĩ thi đua cơ sở”;

      - “Lao động tiên tiến”.

      2. Danh hiệu thi đua đối với tập thể:

      - “Cờ thi đua của Chính phủ”;

      - “Cờ thi đua của Bộ”;

      - “Tập thể Lao động xuất sắc”;

      - “Tập thể Lao động tiên tiến”.

      Trên đây là quy định về danh hiệu thi đua ngành Văn hóa, Thể thao và Du lịchh.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn