Để mất vật liệu nổ công nghiệp bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:21/09/2016

Để mất vật liệu nổ công nghiệp bị phạt thế nào? Nhân viên công ty tôi do bất cẩn khi vận chuyển đã để mất một lượng lớn vật liệu nổ công nghiệp. Không biết việc để mất vật liệu nổ như vậy có bị phạt gì không? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Công ty bạn để mất vật liệu nổ công nghiệp sẽ bị phạt theo quy định tại Khoản 6 Điều 34 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

      Phạt tiền từ 50.000.000 đồng đến 70.000.000 đồng đối với hành vi để mất vật liệu nổ công nghiệp

      Trên đây là quy định về xử phạt hành vi để mất vật liệu nổ công nghiệp. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn