Điều kiện cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện hành nghề lập quy hoạch tu bổ di tích

Ngày hỏi:12/10/2016

Điều kiện cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện hành nghề lập quy hoạch tu bổ di tích được quy định như thế nào? Và văn bản pháp luật nào quy định về điều này? Em rất mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn. Em là Nguyễn Trần Tú Linh, quê ở Kiên Giang. Số điện thoại của em là: 016874*****.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều kiện cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện hành nghề lập quy hoạch tu bổ di tích đã được quy định cụ thể tại Khoản 1 Điều 14 Nghị định 61/2016/NĐ-CP của Chính phủ.

      Theo đó, tổ chức muốn được cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện hành nghề lập quy hoạch tu bổ di tích phải đáp ứng điều kiện sau:

      a) Được thành lập theo quy định của pháp luật;

      b) Có đủ điều kiện hành nghề thiết kế quy hoạch xây dựng theo quy định pháp luật về xây dựng;

      c) Có ít nhất 02 người được cấp Chứng chỉ hành nghề lập quy hoạch tu bổ di tích.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về điều kiện cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện hành nghề lập quy hoạch tu bổ di tích. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Nghị định 61/2016/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn