Điều kiện cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện hành nghề thi công tu bổ di tích

Ngày hỏi:12/10/2016

Điều kiện cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện hành nghề thi công tu bổ di tích được quy định ra sao? Và văn bản pháp luật nào quy định về điều này? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi tên là Hoàng Lâm. Công ty xây dựng của tôi đang muốn đăng ký xin cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện hành nghề thi công tu bổ di tích nhưng chưa rõ lắm về điều kiện để được cấp Giấy chứng nhận này. Rất mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn. Số điện thoại của tôi là: 09874*****.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều kiện cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện hành nghề thi công tu bổ di tích đã được quy định cụ thể tại Khoản 3 Điều 14 Nghị định 61/2016/NĐ-CP của Chính phủ.

      Theo đó, tổ chức muốn được cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện hành nghề thi công tu bổ di tích phải đáp ứng điều kiện sau đây:

      a) Được thành lập theo quy định của pháp luật;

      b) Có đủ điều kiện năng lực của tổ chức thi công xây dựng theo quy định pháp luật về xây dựng;

      c) Có ít nhất 03 người được cấp Chứng chỉ hành nghề thi công tu bổ di tích.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về điều kiện cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện hành nghề thi công tu bổ di tích. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Nghị định 61/2016/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn