Đội trưởng Đội nghiệp vụ Cảnh sát biển xử phạt trong lĩnh vực hóa chất

Ngày hỏi:25/09/2019

Trong lĩnh vực hóa chất, vật liệu nổ công nghiệp thì Đội trưởng Đội nghiệp vụ Cảnh sát biển có thẩm quyền xử phạt như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 3 Điều 64 Nghị định 71/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 15/10/2019) quy định thẩm quyền xử phạt trong lĩnh vực hóa chất, vật liệu nổ công nghiệp của Đội nghiệp vụ Cảnh sát biển, như sau:

      - Phạt cảnh cáo;

      - Phạt tiền đến 5.000.000 đồng đối với hành vi vi phạm hành chính trong lĩnh vực hóa chất; đến 10.000.000 đồng đối với hành vi vi phạm hành chính trong lĩnh vực vật liệu nổ công nghiệp;

      - Áp dụng biện pháp khắc phục hậu quả quy định tại điểm a, c và đ khoản 1 Điều 28 của Luật xử lý vi phạm hành chính.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn