Đóng gói vật liệu nổ công nghiệp không phù hợp quy chuẩn bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:20/09/2016

Công ty tôi hiện đang kinh doanh vật liệu nổ công nghiệp hạng nhẹ. Trong quá trình kinh doanh, công ty chúng tôi có tiến hành đóng gói sản phẩm để tiện vận chuyển. Tuy nhiên, gần đây công ty bị cơ quan kiểm tra lập biên bản và xử phạt về hành vi đóng gói vật liệu nổ không đúng quy chuẩn. Vậy, việc xử phạt của cơ quan kiểm tra như vậy có đúng không? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Đóng gói vật liệu nổ công nghiệp không phù hợp quy chuẩn sẽ bị phạt theo Khoản 1 Điều 32 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

      Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với hành vi đóng gói vật liệu nổ công nghiệp không phù hợp quy chuẩn.

      Trên đây là quy định về xử phạt hành vi đóng gói vật liệu nổ công nghiệp không phù hợp quy chuẩn. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn