Động tác giậm chân trong điều lệnh công an chân trái nhấc lên, mũi bàn chân cách mặt đất khoảng cách bao nhiêu?

Ngày hỏi:08/03/2019

Ban tư vấn vui lòng cho tôi hỏi: Động tác giậm chân trong điều lệnh công an chân trái nhấc lên, mũi bàn chân cách mặt đất khoảng cách bao nhiêu? Quy định tại đâu ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 1 Điều 20 Thông tư 18/2012/TT-BCA quy định về Điều lệnh đội ngũ Công an nhân dân do Bộ Công an ban hành, có quy định động tác giậm chân được quy định như sau:

      a) Khẩu lệnh: “GIẬM CHÂN, GIẬM”;

      b) Động tác: Chân trái nhấc lên, mũi bàn chân cách mặt đất 30 cen-ti-mét (cm), tay phải đánh ra trước, tay trái đánh về sau như đi đều. Cứ như vậy, chân nọ tay kia phối hợp nhịp nhàng giậm chân tại chỗ với tốc độ 106 nhịp trong một phút.

      => Như vậy, theo như quy định chân trái nhấc lên, mũi bàn chân cách mặt đất 30 cen-ti-mét.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng và chúc sức khỏe!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn