Ghi nhãn dụng cụ chứa hóa chất đóng gói nguyên kiện tồn chứa trong kho hóa chất, trong phòng thí nghiệm

Ngày hỏi:17/08/2019

Theo quy định mới thì việc ghi nhãn dụng cụ chứa hóa chất đóng gói nguyên kiện tồn chứa trong kho hóa chất, trong phòng thí nghiệm được thực hiện theo văn bản nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 6 Thông tư 04/2019/TT-BKHCN (có hiệu lực từ 15/09/2019) quy định về ghi nhãn dụng cụ chứa hóa chất trong kho chứa hóa chất, trong phòng thí nghiệm, cụ thể như sau:

      Hóa chất đóng thùng, đóng chai, bao gói nguyên đai, nguyên kiện tồn chứa trong kho chứa hóa chất và lưu giữ trong phòng thí nghiệm thực hiện ghi nhãn dụng cụ chứa hóa chất theo quy định tại khoản 3,4 Điều 27 Luật hóa chất.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn