Giáo viên thể thao trong Quân đội có được áp dụng tiêu chuẩn tiền thuốc bổ hay không?

Ngày hỏi:16/11/2019

Tôi là giáo viên thể dục trong Quân đội. Theo tôi được biết thì huấn luyện viên và vận động viên trong này được được áp dụng tiêu chuẩn thuốc bổ và được hưởng tiền thuốc bổ. Vậy, đối với giáo viên thể dục có được áp dụng tiêu chuẩn thuốc bổ hay không? Mong hỗ trợ

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 4 Điều 4 Thông tư 164/2019/TT-BQP (Có hiệu lực từ 20/12/2019) có nội dung quy định như sau:

      Tiêu chuẩn tiền thuốc bổ chỉ áp dụng đối với huấn luyện viên, vận động viên; không áp dụng tiêu chuẩn tiền thuốc bổ đối với giáo viên trực tiếp giảng dạy thể dục, thể thao ở các học viện, nhà trường trong Quân đội và Trung tâm huấn luyện Miếu Môn thuộc Cục Quân huấn Bộ Tổng Tham mưu.

      => Như vậy, giáo viên thể dục, thể thao trong Quân đội không được áp dụng tiêu chuẩn tiền thuốc bổ.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn