Hồ sơ cấp Quyết định công nhận tổ chức khảo nghiệm giống cây trồng được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:17/02/2020

Ban biên tập cho tôi hỏi hồ sơ cấp Quyết định công nhận tổ chức khảo nghiệm giống cây trồng được pháp luật quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 7 Nghị định 94/2019/NĐ-CP quy định:

      Hồ sơ cấp Quyết định công nhận tổ chức khảo nghiệm giống cây trồng bao gồm:

      - Văn bản đề nghị cấp Quyết định công nhận tổ chức khảo nghiệm giống cây trồng theo Mẫu số 01.KN Phụ lục V ban hành kèm theo Nghị định này.

      - Bản sao văn bằng, chứng chỉ của người trực tiếp phụ trách khảo nghiệm.

      - Tài liệu chứng minh địa điểm, cơ sở hạ tầng và trang thiết bị thực hiện khảo nghiệm theo tiêu chuẩn quốc gia về khảo nghiệm giống cây trồng.

      Ban biên tập thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn