Hồ sơ xin cấp Chứng chỉ hành nghề tu bổ di tích

Ngày hỏi:12/10/2016

Hồ sơ xin cấp Chứng chỉ hành nghề tu bổ di tích bao gồm những gì? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi tên là Trần Vinh Anh. Hiện tôi đang làm việc cho một công ty xây dựng và đang muốn xin cấp Chứng chỉ hành nghề thi công tu bổ di tích. Tôi muốn nhờ Ban biên tập tư vấn giúp: hồ sơ xin cấp Chứng chỉ hành nghề tu bổ di tích gồm những gì? Xin chân thành cảm ơn. Email của tôi là anh***@gmail.com.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hồ sơ xin cấp Chứng chỉ hành nghề tu bổ di tích đã được quy định cụ thể tại Khoản 1 Điều 11 Nghị định 61/2016/NĐ-CP của Chính phủ.

      Theo đó, hồ sơ xin cấp Chứng chỉ hành nghề tu bổ di tích bao gồm:

      a) Đơn đề nghị theo Mẫu số 05 tại Phụ lục ban hành kèm theo Nghị định 61/2016/NĐ-CP;

      b) Bản sao Chứng chỉ hành nghề thiết kế quy hoạch xây dựng, hành nghề thiết kế xây dựng, hành nghề giám sát thi công xây dựng công trình, bằng tốt nghiệp đại học trở lên thuộc các chuyên ngành xây dựng, kiến trúc liên quan đến hoạt động đề nghị cấp Chứng chỉ hành nghề quy định tại điểm a khoản 1, điểm a khoản 2, điểm a khoản 3 và điểm a khoản 4 Điều 9 Nghị định này;

      c) Bản sao chứng chỉ hoặc chứng nhận đã tham gia chương trình bồi dưỡng kiến thức về tu bổ di tích;

      d) 02 ảnh màu cỡ 3x4 cm chụp trong năm đề nghị cấp.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về hồ sơ xin cấp Chứng chỉ hành nghề tu bổ di tích. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Nghị định 61/2016/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn