Hủy hồ sơ lãnh sự được quy định ra sao?

Ngày hỏi:13/05/2020

Bạn Ngọc Anh, có mail là hoanganh***@gmail.com gửi thắc mắc về cho Ban biên tập mong nhận phản hồi. Thắc mắc có nội dung: Hủy hồ sơ lãnh sự được quy định ra sao?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Điều 15 Thông tư 02/2020/TT-BNG, có quy định về hủy hồ sơ lãnh sự, như sau:

      - Khi hết thời hạn lưu trữ theo quy định, Cục Lãnh sự, Sở Ngoại vụ thành phố Hồ Chí Minh và Cơ quan đại diện lập Ban hủy tài liệu, tiến hành kiểm kê lại số hồ sơ hủy, lập Biên bản hủy tài liệu, trong đó ghi rõ số lượng, loại hồ sơ hủy.

      - Việc hủy hồ sơ được thực hiện theo quy định pháp luật về lưu trữ.

      Ban biên tập phản hồi thông tin.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Cơ quan lãnh sự
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn