Không có biển báo giới hạn khu vực bốc dỡ vật liệu nổ công nghiệp

Ngày hỏi:21/09/2016

Không có biển báo xác định giới hạn khu vực bốc dỡ vật liệu nổ công nghiệp bị phạt thế nào? Công ty tôi thường xuyên tập kết và bốc dỡ vật liệu nổ ở gần công trường khai thác đá nhưng tôi để ý thấy không bao giờ có biển báo để cảnh báo người khác không được tới gần hay đại loại thế. Như vậy là rất nguy hiểm, không biết pháp luật có quy định gì về xử phạt hành vi này không? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Việc bốc dỡ vật liệu nổ công nghiệp mà không có biển báo xác định giới hạn khu vực bốc dỡ là hành vi rất nguy hiểm. Căn cứ Khoản 1 Điều 34 Nghị định 163/2013/NĐ-CP, hành vi này bị xử phạt như sau:

      Phạt cảnh cáo đối với hành vi không có biển báo xác định giới hạn khu vực bốc dỡ vật liệu nổ công nghiệp theo quy định.

      Trên đây là quy định về xử phạt hành vi bốc dỡ vật liệu nổ công nghiệp mà không có biển báo xác định giới hạn khu vực bốc dỡ. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn