Không có phương án bảo vệ an ninh trật tự kho vật liệu nổ công nghiệp bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:20/09/2016

Không có phương án bảo vệ an ninh trật tự kho vật liệu nổ công nghiệp bị phạt thế nào? Công ty em hiện tại có một kho vật liệu nổ công nghiệp khá lớn. Gần đây, có một đoàn kiểm tra đã tiến hành lập biên bản và xử phạt công ty với lý do không có phương án bảo vệ an ninh trật tự kho vật liệu nổ công nghiệp. Em thắc mắc không biết pháp luật có quy định về việc xử phạt này không? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nếu công ty bạn không có phương án bảo vệ an ninh trật tự kho vật liệu nổ công nghiệp thì bị lập biên bản xử phạt là đúng quy định. Căn cứ theo Điểm a Khoản 3 Điều 33 Nghị định 163/2013/NĐ-CP:

      Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

      a) Không có phương án bảo vệ an ninh trật tự kho vật liệu nổ công nghiệp, tiền chất thuốc nổ được phê duyệt

      Trên đây là quy định về xử phạt hành vi không có phương án bảo vệ an ninh trật tự kho vật liệu nổ công nghiệp. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn