Không nhập kho số vật liệu nổ công nghiệp còn thừa sau khi kết thúc nổ mìn bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:22/09/2016

Không nhập kho số vật liệu nổ công nghiệp còn thừa sau khi kết thúc nổ mìn bị phạt thế nào? Công ty tôi vừa thực hiện xong phương án nổ mìn tạo mỏ khai thác đá. Tuy nhiên, vì thiếu hiểu biết nên nhân viên công ty đã không nhập kho số vật liệu nổ còn thừa sau khi kết thúc nổ mìn. Cho tôi hỏi, hành vi trên bị xử phạt thế nào? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Ngay sau khi thực hiện nổ mìn xong, công ty bạn bắt buộc phải nhập kho số vật liệu nổ công nghiệp còn thừa. Đây là yêu cầu bắt buộc, vì nếu không thực hiện, công ty sẽ bị phạt theo Điểm c Khoản 6 Điều 36 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

      Phạt tiền từ 80.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

      c) Không nhập kho số vật liệu nổ công nghiệp còn thừa sau khi kết thúc nổ mìn.

      Trên đây là quy định về xử phạt hành vi không nhập kho số vật liệu nổ công nghiệp còn thừa sau khi kết thúc nổ mìn. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn