Không thực hiện thủ tục xuất nhập kho vật liệu nổ công nghiệp bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:20/09/2016

Không thực hiện thủ tục xuất nhập kho vật liệu nổ công nghiệp bị phạt thế nào? Tôi đang làm việc tại công ty chuyên kinh doanh vật liệu nổ công nghiệp. Thời gian gần đây, do có một số vấn đề trong quản lý nên tôi có thay nhân viên mới. Nhân viên này đã không làm thủ tục nhập kho vật liệu nổ, gần đây tôi mới phát hiện. Cho tôi hỏi, nếu sự việc như vậy thì công ty tôi có bị phạt gì không? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định thì cơ sở không thực hiện thủ tục xuất nhập kho vật liệu nổ công nghiệp sẽ bị phạt theo Điểm b Khoản 4 Điều 33 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

      Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

      b) Không thực hiện thủ tục xuất nhập kho vật liệu nổ công nghiệp, tiền chất thuốc nổ

      Trên đây là quy định về xử phạt đối với hành vi không thực hiện thủ tục xuất nhập kho vật liệu nổ công nghiệp. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn