Kiểm dịch sản phẩm động vật thủy sản xuất khẩu, nhập khẩu tại chỗ

Ngày hỏi:02/10/2019

Kiểm dịch sản phẩm động vật thủy sản xuất khẩu, nhập khẩu tại chỗ được quy định ra sao? Mong sớm nhận phản hồi từ các bạn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Kiểm dịch sản phẩm động vật thủy sản xuất khẩu, nhập khẩu tại chỗ quy định tại Khoản 6 Điều 1 Thông tư 36/2018/TT-BNNPTNT, cụ thể như sau:

      - Sản phẩm động vật thủy sản đã hoàn thành thủ tục kiểm dịch nhập khẩu, chưa được chế biến hoặc đóng gói lại khi xuất khẩu, nhập khẩu tại chỗ không phải thực hiện kiểm dịch.

      - Sản phẩm động vật thủy sản có nguồn gốc trong nước, được xuất bán cho doanh nghiệp chế xuất chỉ phải thực hiện việc kiểm dịch vận chuyển ra khỏi địa bàn cấp tỉnh theo quy định, không phải thực hiện việc kiểm dịch xuất khẩu, nhập khẩu tại chỗ.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chế biến nông lâm thủy sản
    Chế biến thủy sản
    Cục Quản lý Chất lượng Nông lâm sản và Thủy sản
    Đánh bắt thủy sản
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn