Kinh phí của tổ chức khuyến nông khác được hình thành như thế nào?

Ngày hỏi:11/05/2017

Tổ chức khuyến nông khác có nguồn kinh phí từ đâu? Chào các anh/chị trong Ban biên tập Thư Ký Luật? Tôi là Minh, làm việc tại Bình Dương. Tôi đang làm dự án về nông nghiệp cho một tổ chức khuyến nông khác? Vì vậy, tôi muốn hỏi pháp luật quy định như thế nào về nguồn kinh phí của tổ chức này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật. (minh***@gmail.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Vấn đề kinh phí của tổ chức khuyến nông khác tư được quy định tại Khoản 3 Điều 18 Nghị định 02/2010/NĐ-CP về khuyến nông như sau:

    Kinh phí của tổ chức khuyến nông khác được hình thành từ các nguồn sau:

    a. Nguồn vốn tự có của tổ chức khuyến nông khác;

    b. Hỗ trợ một phần từ ngân sách nhà nước thông qua các chương trình, dự án khuyến nông (Trung ương, địa phương, hợp tác quốc tế) được cấp có thẩm quyền phê duyệt;

    c. Thực hiện hợp đồng tư vấn và dịch vụ khuyến nông;

    d. Tài trợ và đóng góp hợp pháp của các tổ chức, cá nhân trong và ngoài nước;

    đ. Từ nguồn thu hợp pháp khác theo quy định của pháp luật.

    Ngoài ra, nội dung tại Điều này còn được hướng dẫn bởi Điều 3 Thông tư liên tịch 183/2010/TTLT-BTC-BNN

    Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về kinh phí của tổ chức khuyến nông khác. Để hiểu rõ chi tiết hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 02/2010/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn