Kinh phí khuyến công địa phương được hình thành từ những nguồn nào?

Ngày hỏi:09/02/2017

Kinh phí khuyến công địa phương được hình thành từ những nguồn nào? Chào ban biên tập Thư Ký Luật! Tôi có một thắc mắc trong lĩnh vực khuyến công, tôi cũng có thử tìm hiểu nhưng có vài điểm tôi cũng chưa được rõ lắm. Quý anh chị cho tôi hỏi: Kinh phí khuyến công địa phương được hình thành từ những nguồn nào? Rất mong nhận được câu trả lời của quý anh chị, tôi xin chân thành cám ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 1 Điều 13 Nghị định 45/2012/NĐ-CP thì kinh phí khuyến công địa phương được hình thành từ các nguồn sau:

      a) Ngân sách của Ủy ban nhân dân cấp tỉnh, cấp huyện, cấp xã cấp hàng năm.

      b) Tài trợ và đóng góp của các tổ chức, cá nhân trong và ngoài nước.

      c) Nguồn vốn hợp pháp khác theo quy định của pháp luật.

      Kinh phí khuyến công địa phương được hình thành từ những nguồn được quy định tại Nghị định 45/2012/NĐ-CP quy định về khuyến công.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn