Kinh phí thực hiện đánh giá tổ chức khoa học và công nghệ được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:05/10/2018

Mọi người cho tôi hỏi: Kinh phí thực hiện đánh giá tổ chức khoa học và công nghệ được quy định như thế nào? Vấn đề này có được văn bản pháp luật nào nói đến hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

Quốc Bảo - Cà Mau

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Kinh phí thực hiện đánh giá tổ chức khoa học và công nghệ được quy định tại Điều 5 Thông tư 38/2014/TT-BKHCN về đánh giá tổ chức khoa học và công nghệ do Bộ Khoa học và Công nghệ ban hành với nội dung như sau:

      - Kinh phí đánh giá được lấy từ nguồn ngân sách sự nghiệp khoa học và công nghệ và các nguồn kinh phí hợp pháp khác.

      - Việc thanh, quyết toán kinh phí thực hiện theo quy định của hiện hành.

      Trên đây là nội dung trả lời về kinh phí thực hiện đánh giá tổ chức khoa học và công nghệ. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Thông tư 38/2014/TT-BKHCN.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn