Làm mất hồ sơ công nhận đảng viên vậy chúng tôi có phải kỷ luật Đảng không ạ?

Ngày hỏi:10/10/2019

Cho hỏi tôi làm mất hồ sơ công nhận đảng viên vậy tôi có phải kỷ luật Đảng không ạ? Mong nhận được tư vấn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điểm k Khoản 2 Điều 11 Quy định 102-QĐ/TW năm 2017 quy định việc xử phạt hành vi thiếu trách nhiệm hoặc do động cơ cá nhân làm thất lạc, mất hồ sơ đảng viên, như sau: kỷ luật bằng hình thức cảnh cáo hoặc cách chức (nếu có chức vụ).

      Như vậy, khi bạn làm mất hồ sơ đảng viên thì bạn có thể bị xử lý kỷ luật bằng hình thức cảnh cáo hoặc cách chức (nếu có chức vụ).

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn