Làm sai lệch nội dung trong giấy chứng nhận hoạt động tiền chất nổ bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:20/09/2016

Làm sai lệch nội dung trong giấy chứng nhận hoạt động tiền chất nổ bị phạt thế nào? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Làm sai lệch nội dung trong giấy chứng nhận hoạt động tiền chất nổ sẽ bị phạt theo Khoản 4 Điều 31 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

      Phạt tiền từ 30.000.000 đồng đến 50.000.000 đồng đối với hành vi làm sai lệch các nội dung trong Giấy phép, Giấy chứng nhận hoạt động vật liệu nổ công nghiệp, tiền chất thuốc nổ.

      Trên đây là quy định về xử phạt hành vi làm sai lệch nội dung trong giấy chứng nhận hoạt động tiền chất nổ. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn