Lấy ý kiến của cơ quan liên quan về các trạm quan trắc vận hành liên hồ chứa

Ngày hỏi:01/04/2019

Tôi có thắc mắc về vấn đề này mong được Ban tư vấn giải đáp giúp. Cụ thể cho tôi hỏi lấy ý kiến của cơ quan liên quan về các trạm quan trắc vận hành liên hồ chứa được quy định như thế nào? Chân thành cảm ơn Ban tư vấn rất nhiều! 

 Ngọc Minh - Tiền Giang

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Lấy ý kiến của cơ quan liên quan về các trạm quan trắc vận hành liên hồ chứa được quy định tại Điều 32 Thông tư 65/2017/TT-BTNMT về quy định kỹ thuật xác định dòng chảy tối thiểu trên sông, suối và xây dựng quy trình vận hành liên hồ chứa do Bộ trưởng Bộ Tài nguyên và Môi trường ban hành, theo đó:

      1. Trường hợp xây dựng quy trình vận hành liên hồ chứa lần đầu:

      a) Chuẩn bị, biên tập tài liệu phục vụ lấy ý kiến về các trạm quan trắc vận hành;

      b) Tổng hợp, hoàn thiện theo các ý kiến góp ý.

      2. Trường hợp rà soát, điều chỉnh có bổ sung hồ:

      a) Chuẩn bị, biên tập tài liệu phục vụ lấy ý kiến về các trạm quan trắc vận hành bổ sung;

      b) Tổng hợp, hoàn thiện theo các ý kiến góp ý.

      Trên đây là tư vấn về lấy ý kiến của cơ quan liên quan về các trạm quan trắc vận hành liên hồ chứa. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 65/2017/TT-BTNMT. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn