Lễ phục của công nhân và viên chức quốc phòng thuộc Cảnh sát biển

Ngày hỏi:30/07/2019

Liên quan đến trang phục của cảnh sát biển và nhân lúc nghị định mới vừa được ban hành thì mọi người cho tôi biết lễ phục của công nhân và viên chức quốc phòng thuộc Cảnh sát biển được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 24 Nghị định 61/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ 28/08/2019) quy định về lễ phục của công nhân và viên chức quốc phòng, cụ thể như sau:

      - Nam mặc com-lê, nữ mặc áo dài truyền thống phụ nữ Việt Nam, đi giầy da, bít tất.

      - Chi tiết về kiểu mẫu, màu sắc trang phục dự lễ của công nhân và viên chức quốc phòng thực hiện theo quy định của Bộ trưởng Bộ Quốc phòng.

      Trên đây là nội dung quy định về lễ phục của công nhân và viên chức quốc phòng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn