Lễ phục mùa đông của nữ sĩ quan Cảnh sát biển Việt Nam

Ngày hỏi:30/07/2019

Em là nữ sĩ quan cảnh sát biển, ban biên tập cho em biết lễ phục mùa đông của nữ sĩ quan Cảnh sát biển Việt Nam được quy định ra sao? Cảm ơn nhiều ạ! Vui lòng căn cứ vào quy định mới nhất

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 21 Nghị định 61/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ 28/08/2019) quy định về lễ phục mùa đông của nữ sĩ quan Cảnh sát biển Việt Nam như sau:

      1. Mũ mềm

      a) Kiểu mẫu: Kiểu mũ vải liền vành xung quanh, lật hai bên tai và sau gáy, phía trước trán có tán ô dê để đeo cảnh hiệu, phía trước trên lưỡi trai có dây coóc đông, phía dưới lưỡi trai có hình hai bông lúa;

      b) Màu sắc: Xanh tím than. Dây coóc đông, bông lúa màu vàng.

      2. Quần, áo khoác

      a) Kiểu mẫu:

      Áo khoác: Kiểu dài tay, ve chữ V, phía dưới thân trước có hai túi ốp nổi, áo có chiết vai và eo, thân sau có sống sau xẻ dưới, vai có dây vai đeo cấp hiệu, trên tay áo bên trái có gắn lô gô Cảnh sát biển Việt Nam theo quy định tại Điều 16 Nghị định này;

      Quần: Kiểu quần âu dài, có hai túi dọc, cửa quần mở suốt, kéo khóa fecmơtuya;

      b) Màu sắc: Xanh tím than.

      3. Áo sơ mi mặc trong: Kiểu áo buông, có chít eo, mặc bỏ trong quần, dài tay, cổ đứng, màu trắng.

      4. Caravat: Kiểu thắt sẵn, cùng màu áo khoác.

      5. Giầy da: Kiểu mũi vuông trơn, gót cao, nẹp ô dê luồn dây trang trí, màu đen.

      6. Bít tất: Kiểu dệt ống, cùng màu với quần.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn