Mật độ hướng dẫn tập luyện môn patin

Ngày hỏi:02/04/2019

Ban tư vấn cho tôi hỏi mật độ hướng dẫn tập luyện môn patin được quy định như thế nào? Tôi cần tìm hiểu về vấn đề này để phục vụ cho nhu cầu công việc. Chân thành cảm ơn!

Mỹ Hạnh - hanh*****@gmail.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mật độ hướng dẫn tập luyện môn patin được quy định tại Điều 5 Thông tư 20/2018/TT-BVHTTDL quy định về cơ sở vật chất, trang thiết bị và tập huấn nhân viên chuyên môn đối với môn Patin do Bộ trưởng Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch ban hành, theo đó:

      1. Mật độ tập luyện trên sân bảo đảm ít nhất 05m2/01 người tập.

      2. Mỗi hướng dẫn viên hướng dẫn không quá 20 người trong một buổi tập.

      Trên đây là tư vấn về mật độ hướng dẫn tập luyện môn patin. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 20/2018/TT-BVHTTDL. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn