Mức hỗ trợ khi tổ chức đoàn giao dịch thương mại ở nước ngoài

Ngày hỏi:16/08/2019

Liên quan đến hoạt động xúc tiến thương mại thuộc chương trình cấp quốc gia, cho hỏi quy định mới quy định như thế nào về mức hỗ trợ khi tổ chức đoàn giao dịch thương mại ở nước ngoài? Mong giải đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 3 Điều 10 Thông tư 11/2019/TT-BCT (có hiệu lực từ 16/09/2019) quy định về nội dung hỗ trợ khi tổ chức đoàn giao dịch thương mại ở nước ngoài, cụ thể:

      Hỗ trợ tối đa 100% kinh phí thực hiện các nội dung sau và chi phí đi lại bao gồm: Tiền vé máy bay, vé tàu, vé xe từ Việt Nam đến nước công tác và ngược lại (kể cả vé máy bay, vé tàu xe trong nội địa nước đến công tác) cho 01 người/đơn vị tham gia.

      a) Tuyên truyền, quảng bá và mời các tổ chức, doanh nghiệp nước ngoài đến giao thương:

      - Tuyên truyền, quảng bá trên các phương tiện truyền thông;

      - Tổ chức giới thiệu, thông tin về đoàn doanh nghiệp.

      b) Tổ chức hội thảo, giao thương: Hội trường, thiết bị, trang trí, khu trưng bày sản phẩm mẫu, phiên dịch, lễ tân, giải khát giữa giờ, tài liệu, thẻ tên, văn phòng phẩm.

      c) Công tác phí cho người của đơn vị chủ trì tham gia tổ chức.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn