Mực nước chết tại hồ chứa Hòa Bình cao bao nhiêu m?

Ngày hỏi:04/09/2019

Được biết hồ thủy điện hòa bình là một hồ chứa sức chứa rất lớn, cho hỏi là mực nước chết của hồ chứa Hòa Bình cao bao nhiêu m?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 5 Quyết định 740-QĐ-TTg năm 2019 quy định các tiêu chí kỹ thuật cơ bản của hệ thống hồ chứa Hòa Bình như sau:

      - Mực nước dâng bình thường:

      117.00 m;

      - Mực nước chết:

      80.00 m;

      - Mực nước lớn nhất kiểm tra (P=0,01%):

      122.00 m;

      - Dung tích toàn bộ:

      9.862.00 triệu m3;

      - Dung tích hữu ích:

      6.062.00 triệu m3.

      => Như vậy, theo quy định trên thì có thể thấy mực nước chết hay gọi là mực nước mà hồ chứa Hòa Bình phải luôn luôn đáp ứng cao 80 m.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn