Mức thu lệ phí cấp giấy phép nhận chìm ở biển

Ngày hỏi:02/04/2019

Chào Ban biên tập, tôi tên là Chí Phát, có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về mức thu lệ phí cấp giấy phép nhận chìm ở biển như thế nào? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 3 Thông tư 105/2018/TT-BTC quy định về mức thu, chế độ thu, nộp lệ phí cấp giấy phép nhận chìm ở biển do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành thì:

      Mức thu lệ phí cấp, cấp lại, gia hạn, sửa đổi, bổ sung giấy phép nhận chìm ở biển được quy định tại Biểu sau.

      Số TT

      Hoạt động cấp phép

      Mức thu lệ phí

      (nghìn đồng/giấy phép)

      1

      Cấp giấy phép

      22.500

      2

      Cấp lại giấy phép

      7.000

      3

      Gia hạn giấy phép

      17.500

      4

      Sửa đổi, bổ sung giấy phép

      12.500


      Trên đây là nội dung quy định về mức thu lệ phí nhận chìm ở biển. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 105/2018/TT-BTC.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn