Ngành nghề ưu tiên được hưởng chính sách khuyến nông được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:06/02/2017

Ngành nghề ưu tiên được hưởng chính sách khuyến nông được quy định như thế nào? Chào ban biên tập Thư Ký Luật! Tôi có một thắc mắc trong lĩnh vực khuyến công, tôi cũng có thử tìm hiểu nhưng có vài điểm tôi cũng chưa được rõ lắm. Quý anh chị cho tôi hỏi: Ngành nghề ưu tiên được hưởng chính sách khuyến nông được quy định như thế nào? Rất mong nhận được câu trả lời của quý anh chị, tôi xin chân thành cám ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 2 Điều 6 Nghị định 45/2012/NĐ-CP thì ngành nghề ưu tiên được hưởng chính sách khuyến nông được quy định như sau:

      a) Ưu tiên các chương trình, đề án hỗ trợ phát triển công nghiệp cơ khí, hóa chất phục vụ nông nghiệp, nông thôn; công nghiệp chế biến nông - lâm - thủy sản; công nghiệp hỗ trợ; áp dụng sản xuất sạch hơn trong sản xuất công nghiệp.

      b) Ưu tiên các chương trình, đề án hỗ trợ phát triển các sản phẩm công nghiệp nông thôn tiêu biểu; sản phẩm thuộc các chương trình phát triển sản phẩm công nghiệp chủ lực; công nghiệp mũi nhọn; công nghiệp trọng điểm của quốc gia, vùng, miền và từng địa phương; sản xuất các sản phẩm có thị trường xuất khẩu; sản xuất sản phẩm sử dụng nguyên liệu tại chỗ, sử dụng nhiều lao động.

      Ngành nghề ưu tiên được hưởng chính sách khuyến nông được quy định tại Nghị định 45/2012/NĐ-CP quy định về khuyến công.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn