Nghĩa vụ giải quyết tranh chấp bằng phương pháp hòa bình

Ngày hỏi:31/05/2014
Công ước Liên hợp quốc quy định nghĩa vụ giải quyết tranh chấp bằng phương pháp hòa bình như thế nào ?

    Nội dung này được UBND tỉnh Ninh Thuận tư vấn như sau:

    • Điều 279 Công ước Liên hợp quốc quy định nghĩa vụ giải quyết tranh chấp bằng phương pháp hòa bình như sau :

      Các quốc gia thành viên giải quyết mọi tranh chấp xảy ra giữa họ về việc giải thích hay áp dụng Công ước bằng các phương pháp hòa bình theo đúng Điều 2, khoản 3 của Hiến chương liên hợp quốc và, vì mục đích này, cần phải tìm ra giải pháp bằng các phương pháp đã được nêu ở Điều 33, khoản 1 của Hiến chương.


    Nguồn:

    Báo điện tử Ninh Thuận
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn