Nội dung bắt buộc ghi trên nhãn vỉ thuốc thú y

Ngày hỏi:23/05/2017

Nội dung nào bắt buộc ghi trên nhãn vỉ thuốc thú y? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là: Thanh Loan, hiện đang là nhân viên phòng phân phối công ty cổ phần dược Khánh Việt. Tôi có vấn đề thắc mắc cần được Ban biên tập giải đáp. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về nội dung bắt buộc ghi trên nhãn vỉ thuốc thú y như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: loan.thanh***@gmail.com 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nội dung bắt buộc ghi trên nhãn vỉ thuốc thú y được quy định tại Khoản 4 Điều 27 Thông tư 13/2016/TT-BNNPTNT quy định về quản lý thuốc thú y do Bộ trưởng Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn ban hành như sau:

      Nhãn trên vỉ thuốc thú y ít nhất phải có những nội dung sau:

      a) Tên thuốc thú y;

      b) Hoạt chất, hàm lượng: thuốc thú y ở dạng phối hợp có ít hơn hoặc bằng 3 hoạt chất thì phải ghi đủ hoạt chất, hàm lượng của từng hoạt chất;

      c) Số lô sản xuất, hạn dùng, số đăng ký lưu hành;

      d) Tên cơ sở sản xuất. Tên cơ sở sản xuất có thể viết tắt nhưng phải bảo đảm nhận diện được tên cơ sở sản xuất.

      Vỉ thuốc phải được chứa trong bao bì ngoài có nhãn thể hiện đầy đủ nội dung quy định tại Khoản 1 Điều 27 Thông tư này.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về nội dung bắt buộc ghi trên nhãn vỉ thuốc thú y. Bạn nên tham khảo chi tiết Thông tư 13/2016/TT-BNNPTNT quy định về quản lý thuốc thú y do Bộ trưởng Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn ban hành để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn