Nộp hồ sơ dự thi cấp Chứng chỉ nghiệp vụ khai hải quan ở đâu?

Ngày hỏi:05/08/2021

Cho hỏi theo quy định thì có thể nộp hồ sơ dự thi cấp Chứng chỉ nghiệp vụ khai hải quan ở đâu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 4 Điều 13 Thông tư 12/2015/TT-BTC có quy định nơi nộp hồ sơ như sau:

      Trong thời gian thông báo nêu tại khoản 3 Điều này, người dự thi phải nộp hồ sơ đăng ký dự thi tại Cục Hải quan tỉnh, thành phố nơi thuận tiện do người dự thi lựa chọn và phải nộp lệ phí theo quy định của pháp luật hiện hành tại nơi nộp hồ sơ đăng ký dự thi.

      Như vậy, theo quy định thì có thể nộp hồ sơ đăng ký dự thi tại Cục Hải quan tỉnh, thành phố nơi thuận tiện do người dự thi lựa chọn (bất kỳ tỉnh thành nào thuận tiện cũng được).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT