Phá hoại hàng dự trữ quốc gia gây thiệt hại 80 triệu bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:14/08/2019

Chào ban biên tập, cho tôi hỏi theo quy định mới được ban hành về xử phạt vi phạm hành chính về trong lĩnh vực dự trữ quốc gia, thì khi có hành vi phá hoại hàng dự trữ quốc gia mà thiệt gây ra khoảng 80 triệu thì bị phạt bao nhiêu? Nhờ giải đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 3 Điều 43 Nghị định 63/2019/NĐ-CP có hiệu lực ngày 01/9/2019 quy định phạt tiền đối với hành vi xâm phạm, phá hoại hàng dự trữ quốc gia theo các mức phạt sau:

      - Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng trong trường hợp không gây thiệt hại hàng dự trữ quốc gia.

      - Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng trong trường hợp gây thiệt hại hàng dự trữ quốc gia có giá trị dưới 50.000.000 đồng.

      - Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng trong trường hợp gây thiệt hại hàng dự trữ quốc gia có giá trị từ 50.000.000 đồng đến dưới 100.000.000 đồng.

      => Như vậy, khi có hành vi phá hoại hàng dự trữ quốc gia mà thiệt hại gây ra khoảng 80.000.000 đồng thì sẽ bị phạt từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Phá hoại tài sản
    Xử phạt vi phạm hành chính
    Gây thiệt hại
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn